แฟนไม่ชอบน้องเราแล้วก็หมาเราเพราะบอกว่าโดนแย่งความรัก

แฟนเราอายุเท่าเราค่ะ แล้วเรามีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่าใช้เหตุผลมากกว่าเพราะเราเป็นพี่คนโตส่วนแฟนเราค่อนข้างจะเหมือนเด็กค่ะด้วยความที่เป็นลูกชายคนเล็กค่อนข้างเอาแต่ใจด้วย แฟนเราพ่อแม่หย่าร้างอยู่กับตายายไม่ได้ยากจนอะไรนะคะ มีพี่สาวอายุห่างกันพอสมควรพี่สาวก็ดูแลแล้วก็ตามใจแฟนเราเหมือนพี่น้องปกติ เราไม่เคยมีปัญหากับเรื่องนี้ค่ะไม่เคยมีปัญหาระหว่างพี่น้องของเขา เราก็มีน้องค่ะเป็นน้องชายอายุห่างกัน 8 ปี แต่ด้วยความที่น้องเราเป็นออทิสติกเทียม พัฒนาการช้า สมาธิสั้นร่วมด้วย เลยต้องดูแลน้องอาบน้ำให้น้องช่วยแม่บ้างอะไรแบบนี้ค่ะ ซึ่งด้วยน้องยังเด็กประกอบกับหลายๆอย่างน้องก็ชอบเล่นกับเราด้วยความที่เขามีเพื่อนเล่นเป็นเราอยู่คนเดียวเล่นกับเด็กวัยเท่ากันแถวบ้านไม่ได้แล้วบางทีน้องเล่นโดนเนื้อตัวค่ะ ไม่ได้ที่สำคัญอะไรนะคะแค่บางทีจับไหล่ จับหัว จับขา อะไรแบบนี้ค่ะ แฟนเราก็ไม่พอใจที่น้องถึงเนื้อถึงตัวแล้วก็เรื่องที่อาบน้ำให้น้อง( ตอนนี้น้องเราอายุ 6 ขวบ คุณหมอบอกพัฒนาการตอนนี้เหมือนเด็ก 4 ขวบ ) เราก็พยายามอธิบายค่ะว่าน้องเราเป็นยังไง บางทีก็เหมือนเข้าใจแต่ผ่านไปก็เป็นอีกแต่เราเด็ดขาดเรื่องน้องมากๆบอกว่าถ้าไม่พอใจเลิกได้เลย เขาก็ยื้อไม่ยอมเลิกปัญหาน้องก็เลือนลางไป มาเรื่องน้องหมา ความที่ครอบครัวเราและเรารักหมากันพอสมควรเอามากอดเอามาหอมเป็นปกติวันนั้นโทรเปิดกล้องกันแล้วคุยๆไปอยู่เราหันหน้าไปมองหมาแล้วก็ลูบหัวเป็นปกติไม่ได้เอาขึ้นมากอดหอมให้เห็น พยายามแบ่งเวลาให้เขาได้มากที่สุด แต่เขาก็ยังไม่พอใจบอกว่าโดนแย่งความรัก อิจฉาน้องเราแล้วหมา เราก็พยายามเข้าใจเพราะปัญหาเรื่องครอบครัวของแฟนเรา แต่พอเราค่อยๆอธิบายอย่างใจเย็น เขาก็ไม่เข้าใจดื้อรั้นอ้างเรื่องครอบครัว บ่นอยากตายบ้างล่ะ ไม่อยากเกิดมาบ้างล่ะ อยากถามพี่ๆว่าเคยมีประสบการณ์แบบนี้แล้วทำยังไงกันคะ ในเรื่องความสัมพันธ์ของเรากับเขาคือเขาดีมากๆเลยค่ะ ไม่อยากเลิกเพราะต้องเรียนด้วยกันไปอีก 1 ปีเต็ม พอเขาโตขึ้นเขาจะดีขึ้นมั้ยคะ เราค่อนข้างมีความอดทนสูงค่ะ คบมานานแล้วเหมือนกัน วอนพี่ๆช่วยตอบน้องสาวคนนี้หน่อยนะคะ😭😭 ขอบคุณจากใจค่ะ♥️🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่