สาขาที่สนใจรับแค่สายวิทย์คณิต เราควรทำยังไงคะ เรียนสายอาชีพมาค่ะ

หนูสนใจสาขาภูมิสถาปัตยกรรม แต่สานี้รับแค่สายวิทย์คณิต ต้องมีหน่วยกิตด้านวิชา วิทย์คณิต รวมกันไม่น้อยกว่า15หน่วยกิต ส่วนตัวตอนนี้กำลังเรียนปวส.ค่ะ ดิจิทัลกราฟิก ปวช.เรียนการออกแบบค่ะ หมายความว่าเราต้องไปเรียนเพิ่มไหมคะหรือยังไง ขอบคุณผู้มีเมตตาที่เข้ามาตอบค่ะ😿🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่