ไฟอาร์ค เบรกเกอร์ตัดไหม arc fault

ถ้าเราติดตั้งตู้คอนซูมเมอร์แล้ว ไฟรั่ว ช็อต ดูดมันตัด ผมสงสัยว่าถ้าไฟมันอาร์คจากสายไฟชำรุด หรือบางส่วนในระบบมันหลวม ไม่แน่นแบบนี้ไม่ตัดใช่ไหมครับ 

ปัจจุบันมีอุปกรณ์ตรวจจับตัดarc fault แบบไหนวางขายในบ้านเราบ้าง สั่งซื้อได้ที่ไหน สามารถนำมาติดตั้งในระบบไฟบ้านได้อย่างไร ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
EATON ตอบกลับมาแล้ว

ก็ตามนี้

ถ้าจะใช้ก็สั่งจากนอก

นะจ๊ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่