ใครเคยฉีด botox เพื่อลดอาการเสี่ยงสั่นบ้างคะ รบกวนขอคำปรึกษาค่ะ

เรามีอาการพูดแล้วเสียงสั่นมาหลายปีแล้ว รู้สึกเกร็ง ควบคุมเสียงไม่ค่อยได้ ลองหาข้อมูลเองก็จะมีพวกโรค Spastic dysphonia หรืออาจจะเป็น Essential tremor อะไรประมาณนี้ค่ะ มีคำถามรบกวนอยากปรึกษาค่ะ

1. ต้องหาหมอด้านไหนคะ หูคอจมูก หรือระบบประสาทคะ
2. เพื่อนๆ หาคุณหมอท่านไหน รพ. อะไร รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
3. รักษาแล้วอาการดีขึ้นบ้างไหมคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่