ถ้าจะเลือกมหาลัยที่เป็นคณะอักษร มนุษย์ ศิลปศาสตร์ ควรเลือกที่ไหนคะ

อยู่ม.6 อยากเข้าสาขาภาษาอังกฤษค่ะ คณะสายภาษา ไม่อักษร มนุษย์ ก็ศิลปศาสตร์ค่ะ ที่เล็งไว้ก็มี จุฬา ธรรมศาสตร์ มข. มช. ศิลปากร แล้วก็เกษตรศาสตร์ค่ะ ส่วนตัวชอบบรรยากาศชิวๆ ธรรมชาติเยอะๆ ไม่ชอบอยู่ในเมืองวุ่นวาย อยากเรียนเนื้อหาอังกฤษเข้มๆ อยากได้ connection แน่นๆดีๆ ถึงจะรู้ว่า connection สามารถหานอกมหาลัยได้ แต่ก็อยากให้ในมหาลัยมี connection ดีเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วยค่ะ อยากรู้ว่าถ้าจะเลือกมหาลัยที่เป็นคณะนี้ สาขานี้ ควรเลือกที่ไหนมากที่สุดคะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่