อยากหาไอเดียสร้างโปรแกรม(แบบง่าย)

ตามหัวข้อค่ะ ส่วนตัวอยู่มัธยมปลายไม่ได้เก่งโค้ดมากนักแต่ลอง
ช่วงนี้คืออยากลองสร้างโปรแกรมเพื่อความบันเทิงหรือเอาไปประยุกต์ใช้งานได้ค่ะ(อยากให้เป็นโปรแกรมอย่างง่ายไปก่อน) ยังคิดอะไรไม่ค่อยออก
ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและไอเดียล่วงหน้าค่ะตูบ
(ไม่รู้ว่าต้องแท็กอะไรให้ตรงกระทู้ค่ะ มั่วๆหน่อยนะคะ555)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่