ติวเข้าเตรียมอุดม

สวัสดีค่ะ พอดีกำลังจะขึ้นม.3 แล้วอยากสอบเข้าเตรียมอุดม ทางนี้อยู่รร.ข้างๆเตรียม เป็นคนพื้นฐานไม่แน่น เรียนพอถูๆไถๆไปได้ ไม่ถึงกับขี้เหร่เหลือเวลาอีก1ปีจะสอบเข้า ถ้าเรียนพิเศษตอนนี้จะยังพอทันมั้ยคะ จริงๆเรียนมาเรื่อยๆบ้างแล้วลองหาเองผิดถูกบ้าง อยากจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆค่ะ ทั้งพวกหนังสือ และที่เรียนพิเศษวิชาต่างๆ

คณิต : ตอนนี้เรียนพี่โอ๋ oplus อยู่ค่ะ เข้าใจในเนื้อหาที่เขาสอน แต่เวลามาลองทำโจทย์เองแล้วทำข้อยากๆแนวสอบเข้าไม่ค่อยได้เลยค่ะ อยากจะลองเรียนครูย้ง บ้านคำนวณ ครูเขาสอนดีมั้ยคะ หรือมีที่อื่นแนะนำอีกแนะนำกันมาได้เลยนะคะ

ชีวะ : ตอนนี้เรียนพี่โอ๋ แต่อยากเรียนเก็บเนื้อหาที่อื่นเพิ่ม แนะนำ biobeam หรือ ondemand ดีคะ ถ้าเป็นออนดีมานด์ แนะนำเป็นคอร์สไหนบ้างคะ

เคมี : ว่าจะลองเรียน ออุ๊ ค่ะ คอร์สสดกับออนไลน์ต่างกันมากมั้ยคะ

ฟิสิกส์ : แนะนำที่ไหนดีคะ ไม่ทราบข้อมูลเลย ondemand สอนดีมั้ยคะ

ไทย : ที่เพื่อนๆบอกกันมาคือ ครูหญิง และครูลิลลี่ แนะนำของคนไหนดีคะ หลักการสอนเป็นยังไง

สังคม : ครูเมฆกับครูชัย หลักการสอนเทียบกันใครดีกว่ากันคะ ถ้าเป็นเนื้อหา

อังกฤษ : enconcept หรือ พี่ถ้วย บ้านคำนวณดีคะ ตอนนี้มีในใจอยู่แค่นี้ แนะนำกันได้นะคะ🥹🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่