สอบถามเกี่ยวกับสิทธิรักษาพยาบาล ม. 33 ม.39 ม.40 กรณีทำงานได้ 6 เดือนและลาออกจากงาน

สวัสดีค่ะ หนูเพิ่งเรียนจบทำงานได้ 6 เดือนแล้วลาออกมาเดือนกว่าๆ ยังไม่ได้ทำงานใหม่และยังไม่ได้ดำเนินการใดๆ กับประกันสังคม ตอนนี้หนูอยากไปใช้สิทธิรักษาที่โรงพยาบาลเพราะมีอาการเจํบป่วย ตอนแรกเข้าใจว่าหลังจากลาออกจากงานสิทธิม.33 จะใช้ได้ต่ออีก 6 เดือน แต่เมื่อลองเช็คสิทธิในเว็บประกันสังคมกลับขึ้นว่าเป็นม.40 ซึ่งไม่สามารถใช้สิทธิรักษาพยาบาลได้ใช่ไหมคะ อยากรบกวนถามพี่ๆ ว่าในตอนนี้หนูควรทำอย่างไรบ้าง ขอรบกวนพี่ๆแนะนำให้ทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่