โดนเพื่อนหักหลัง พอดีกันเขาก็ชอบมาหาผลประโยชน์จากเราทควรทำไงดี

กระทู้คำถาม
มาเล่าประสบการณ์ครับ(ชื่อทั้งหมดเป็นนามสมมุติ) ผมมีเพื่อนหนึ่งคนชื่อเอ ผมรู้จักกับเอมาตั้งแต่อนุบาล สนิทกันมากๆ พอขึ้นมาปีที่แล้ว เจอเพื่อนคนหนึ่งชื่อบี ตอนนั้นผมก็ยังสนิทกับเอมากๆ แต่พอนานๆไป เหมือนบีจะเริ่มเข้ามาเลยเป็น3คน ตอนแรกก็สนุกๆนะ พอหลังๆ เอกับบีเริ่มสนิทกันมากขึ้นเรื่อยๆ ผมเริ่มไม่มีใครสนใจแล้ว ผมเริ่มอยู่คนเดียวได้ พอวันหนึ่ง ผมก็มีแอบชอบๆเพื่อนคนหนึ่ง ชื่อซีละกัน ซีเป็นคนที่น่ารักมากๆ คุยไปคุยมา เขาก็ขอผมเป็นแฟน ละเหมือนตอนนั้น เข้าใบ้รหัสมา แต่เขาเหมือนไม่อยากให้นะแต่ผมก็ให้เขาเหมือนกัน แต่พอเลิกกันไป เอาสร้างแอคหลุมทำมาเป็นคนคุยกับผม เขาบอกวทมเป็นเพื่อนสนิทแฟนเก่าผม เขาก็บอกรหัสรหัสเฟสแฟเก่าผมมา ง่ายๆ แฟนเก่าผมสร้างแอคหลุมมาทักผมละให้รหัสตัวเขาเอง เขาก็ไม่รู้ว่าผมรู้รหัสเขา ละตอนนั้นผมทะเลาะกับเพื่อนบี คือผมทำงานละบีชวนไปสนามบอลเพราะเอไม่มา แต่ผมไม่ไป ผมรู้ว่ายังไงบีก็ต้องเอาเรื่องไปเล่าให้แก็งหนึ่งเพราะบีสนิท ละในแก็งนั้นมีแฟนเก่าผม แต่อันนี้ผมยอมรับว่าผมผิด เพราะผมเอารหัสมาเข้า แต่ตอนนั้นเขาเป็นคนให้รหัสมาเอง พอเข้าไปละดูว่านินทาไรผมในกลุ่ม มันแต่เรื่องว่าผมทำไม่ดีงู้นทำไม่ดีงี้ ละตอนนั้นมันมีพวกคนที่ชอบไถตังน้อง ละมันก็บอกว่า จริงๆอะ ผมเป็นคนไถเองทั้งหมดเพราะมันเห็นว่าผมชอบขอตังคน แต่ความจริงคือผมขอเล่นๆ ถ้าเข้าให้จริงผมเคยเอาแม้แต่บาทเดียว ผมแค่พูดเอาขำฟิวคนไม่มีไรทำละอยู่ๆก็พูดขึ้น หลังจากนั้นพอแฟนเก่าเข้ามาเห็น เขาก็ด่าผม ก็งงนิดๆนะ เพราะเขาให้เอง หลังจากนั้นผมก็ไม่ถูกกับแก็งนั้น,บี และเอนิดๆเพราะเอเข้าข้างบี พอจากนั้น แก็งนั้นมาสารภาพบีว่า ตลอดมากแก็งนั้นนินทาบีมาตลอด บีไม่มีเพื่อนเลยทักมาหาผม ผมก็คิดว่าบีเข้าข้างผม ละเราก็นินทาพวกแก็งนั้นกัน พอหลังๆมา บีเริ่มดีกับแก็งนั้นแล้ว ละบีก็เอาเรื่องที่ผมนินทาแก็งนั้สไปบอกพวกแก็งนั้น แก็งนั้นเลยมีเรื่องกับผมอีกครั้ง แก็งนั้นทั้งแกล้ง ทั้งด่า ทั้งรังแกผมในทุกๆวัน แต่ผมไม่สนใจเขาแล้ว อดทนไปก่อน รอวันที่ผมหมดความอดทน ผมจะเอาคืนพวกเขาได้มากกว่าที่เขาทำกับผม และตอนนี้บีก็ชอบมาขอความช่วยเหลือผม เช่น เรื่องการเรียน เรื่องความรัก เรื่องครอบครัวต่างๆเขามาขอความช่วยเหลือผมแบบฟิวบังคับหน่อยๆ ผมก็ไม่ค่ยชอบ แต่ก็ต้องช่วยเพราะบีเป็นญาติกับผ.อ.และเป็นสภานักเรียน ผมทำไรไม่ค่อยได้ ก่อนผมจะมาพิมพ์ เขาก็พึ่งมาขอให้ผมทักไปหาคนคุยเก่าเขา อธิบายว่าบีรักเขามากแค่ไหนบลาๆๆๆๆ เรื่องก็ประมาณนี้นะครับ อาจจะเยอะไปหน่อย ผมแค่มาระบายและแชร์ประสบการณ์ครับ เรื่องนี้อยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆดูไว้เป็นตัวอย่างนะครับ คบกับเพื่อนต้องดูดีๆครับ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่