การเก็บของแบบนี้ทำไมไม่ได้รับความนิยมในไทย (มีภาพประกอบ)

การเก็บของแบบนี้ทำไมไม่ได้รับความนิยมในไทยครับ

การเก็บของโดยใช้พื้นที่แนวตั้งให้เกิดประโยชน์
ในเมืองหลวงโดยเฉพาะกรุงเทพฯ ราคาค่าที่ดินสูงสุดในประเทศไทย
การเลือกใช้พื้นที่แนวตั้ง น่าจะเป็นการใช้เงินต่อพื้นที่ได้คุ้มค่ามากที่สุด
อุปกรณ์ในภาพนี้เรียกว่าอะไรครับ
ไม่ค่อยเห็นไทยใช้กัน
ส่วนมากใใช้แค่พื้นที่ติดผนัง เช่นชั้นวางของ หรือ ชั้นติดผนัง เป็นต้น
ท่านใดเคยใช้งานหรือมีประสบการณ์การเก็บของให้เป็นระเบียบแบบนี้
ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่