ช่วยดูตำแหน่งโต๊ะทำงานหน่อยครับ

รบกวนสอบถามการจัดโต๊ะทำงานครับ
เป็นออฟฟิตภายในตัวอาคารโรงงาน  ประตู-หน้าต่างเป็นกระจกใสบานเลื่อนทั้งหมด ไม่มีม่าน หรือฉากกั้น พนักงานมาติดต่อผ่านหน้าต่างตามรูป
รูปที่ 1 คือเป็นอยู่ตอนนี้ จขกท.ต้องลุกจากโต๊ะเพื่อไปหาผู้มาติดต่อ ก็หลายรอบในแต่ล่ะวัน

รูปที่ 2 ว่าจะปรับเปลี่ยนย้ายโต๊ะไปใกล้หน้าต่างเพื่อที่จะไม่ต้องลุกเดินบ่อย แต่ตำแหน่งโต๊ะตรงกลับประตูทางเข้าห้องทำงาน ตามที่หาข้อมูลว่าหันหน้าโต๊ะทำงานเข้าหาประตูไม่ค่อยจะดี

เลยอยากถามความเห็นเรื่องการวางโต๊ะทำงานแบบไหนถึงจะเหมาะสมครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่