หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ตั้งราคาขายบราวนี่ชิ้นละเท่าไหร่ดีครับ ต้นทุนตกชิ้นละ10บาท
กระทู้คำถาม
วัตถุดิบทำขนม
เบเกอรี่
ทำขนม
ของหวาน
จะลองทำบราวนี่ขาย ชิ้นขนาด 2x2 ต้นทุนวัตถุดิบ+บรรจุภัณฑ์ตกชิ้นละ10 บาท ไม่รวมค่าแรง ค่าไฟ นะครับ เราควรตั้งราคาขายเท่าไรดีครับ
หน้าตาของที่จะขายครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เนยmealmate สีส้มหอมไหมคะ
มีใครเคยใช้ตัวนี้บ้างไหมคะ อยากได้เนยผสมแบบลดต้นทุนทำคุ้กกี้ค่ะ
สมาชิกหมายเลข 2550586
ต้องการเป็นผู้รับเหมา เงินได้ประเภท 7
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมต้องการจะไปทำงานที่บริษัทผลิตสินค้าจากไม้แห่งหนึ่ง โดยก่อนหน้านี้ผมเคยทำงานเป็นพนักงาน ได้ค่าตอบแทนเป็น 20% ของราคาสินค้า แต่ตอนนี้ผมต้องการเป็นผู้รับเหมาเอง โดยจะใช้เครื่องมือ อุ
สมาชิกหมายเลข 6023787
จะผลิตน้ำยาซักผ้าเข้าสู่ตลาดขายปลีก 45 บาท ขนาด500 ml เมื่อหักต้นทุนทั้งหมดแล้ว ผมจะได้กำไร 5 บาทต่อชิ้นจะไปรอดมั้ย???
วัตถุดิบและขนส่งวัตถุดิบ 14 บาท/ถุง บรรจุภัณฑ์ชั้นใน 5 บาท/ถุง *-----------------*นอก 1 บาท/ถุง ขนส่ง(กระจายสินค้า) 2 บาท/ถุง คชจ.ในการขายและกำไรร้านค้า 13 บาท/ถุง คชจ.ผลิต 2 บาท/ถุง การตลาด 3 บาท/ถุง
สมาชิกหมายเลข 2975663
สีของเนย สามารถบอกถึงความหอม อร่อย ได้มั้ยคะ
เพิ่งได้ลองเนยยี่ห้อ west gold ซึ่งเป็นยี่ห้อใหม่สำหรับเราเพราะไม่คุ้นหูเลย แต่เนื่องจากมีโปร 1 แถม 1 ก็เลยซื้อมาค่ะ อบขนมออกมาหอมแบบฟินมาก ได้กลิ่นแล้วมีความสุข ปลื้มมาก ทีนี้มีเนยซึ่งใช้ประจำ เป็น
paripan
อยากได้ซอง/ถุง ใส่ขนมถุงทอง
อยากได้ถุงกระดาษรักษ์โลกสีน้ำตาลไว้ใส่ขนมถุงทอง (ไม่รู้เค้าเรียกกันยังไง) ถ้ามีแบบรับพิมพ์ชื่อร้านเบอร์โทรได้จะดีมาก ร้านไหนรับทำบ้าง
สมาชิกหมายเลข 8676616
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCase
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCasehttps://www.facebook.com/share/p/16zaUFqQXc/ -จุดคุ้มทุน หรือ Break Even Point สรุปง่าย ๆ ก็คือ จุดที่ธุร
สมาชิกหมายเลข 2933266
ขนมแบบนี้ควรขายราคาเท่าไหร่ดีครับ ?
เป็นวุ้นมะพร้าวครับ อันที่เป็นดอกไม้ กับ อันที่เป็นสี่เหลี่ยม ควรขายเท่าไหร่ดีครับ ขอบคุณครับ :) *ต้นทุนอันที่เป็นดอกไม้ รวมกล่อง ประมาณ 60 บาท *ต้นทุนอันที่เป็นสี่เหลี่ยม รวม กล่อง ประมาณ 20 บาท
สมาชิกหมายเลข 988078
เพื่อนๆสมาชิกคิดว่าผู้รักษาประตูคนใหม่ของทีมแมนยูควรจะมีค่าตัวประมาณเท่าไหร่ดีครับ?
หลังจากทีมเพื่อนรัก Manchester United ซื้อ onana มาจากอินเตอร์มิลาน ในค่าตัวราวๆ 50 ล้านปอนด์ Inter Milan ก็ไปซื้อผู้รักษาประตูคนใหม่นั่นก็คือยาน ซอมเมอร์มาในราคาแค่ 6 ล้านยูโร กำไรเพียบเลยนะนั่น โดนค
สมาชิกหมายเลข 7527703
เห็ดนำเข้า ครองตลาด เห็ดไทย สู้ราคาไม่ได้-ขาดเทคโนโลยีเพิ่มมูลค่า
เห็ดนำเข้า ครองตลาด “นายกสมาคมนักวิจัยและเพาะเห็ดไทย” ชี้เห็ดไทยสู้ราคาไม่ได้ ไร้เทคโนโลยีเก็บรักษาและบรรจุภัณฑ์ แนะรัฐจำกัดจำนวนนำเข้า-เพิ่มงบพัฒนาเทคโนโลยี และเกษตรกรปรับตัว หันป้อนผลผลิ
parn 256
ว่าด้วยสโคน เหมือนรีรันนะเพราะเคยทำกระทู้ไว้นานเเล้ว
อิอิ มาตอนนี้เเหละน่าจะกำลังดี มีขนมมาเสริฟอีกละ ไม่มีภาพตอนทำนะคะ วันนี้หมอกทำสโคนเเครนเบอรี่ค่ะสูตรที่ทำประจำค่ะ วัตถุดิบไม่มาก แป้งอเนกประสงค์ 150 กรัม แป้งเค้ก 100 กรัม ผงฟู 2ชช น้ำตาลทราย 25กรัม
little foggy
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
วัตถุดิบทำขนม
เบเกอรี่
ทำขนม
ของหวาน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ตั้งราคาขายบราวนี่ชิ้นละเท่าไหร่ดีครับ ต้นทุนตกชิ้นละ10บาท
หน้าตาของที่จะขายครับ