รถที่ถูกนิ่มซี่เส็งยึด ยึดแล้วไปไหน

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือพี่สาวเอารถมอไซค์ไปเข้าบริษัทนี้ แต่สุดท้ายไม่ได้ส่งค่างวดต่อจึงถูกยึดไป เราก็แอบเสียดายอยู่นะคะ ใจก็อยากได้คืนกลับมา
ตอนนี้ยึดไปได้เกือบ 3 เดือนแล้วค่ะ อยากทราบว่ากระบวนการรถที่ถูกยึดเขาเอาไปไว้ที่ไหน เอาไปทำยังไงต่อ
และเขาจะเอามาขายต่อเป็นรถมือ 2 ไหมคะ เราพอจะมีโอกาสเจอแล้วได้กลับมาเป็นเจ้าของมันอีกไหมคะ

ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยบอกทีค่ะ
     ขอบคุณค่ะ ☺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่