ผู้หญิงโสดใกล้เลข 4 มีโอกาสจะชอบผู้หญิงด้วยกันได้ไหมคะ

เราอายุ 26 ทำงานอยู่บริษัทแห่งนึงเพิ่งเข้ามาได้ประมาณ 2 ปี เป็นฝ่ายผลิต แล้วจู่ๆก็บังเอิญเดินสวนกับผู้หญิงคนนึง ทั้งๆที่ไม่เคยได้เห็นหรือสังเกตุมาก่อน เจอกันครั้งแรกเรารู้สึกถูกใจและชอบผู้หญิงคนนี้มากๆ เราเลยไปค้นหาเขาทางเฟสบุคสรุปก็ได้เจอ พี่เขาอายุ 38 ทำงานเป็นหัวหน้าใน office น่าจะเข้ามาได้หลายปีแล้ว เคยผ่านการแต่งงานมา และเหมือนจะเพิ่งเลิกกับสามีได้ไม่นานมานี้เอง ยังไม่มีลูกด้วยกัน  คนวัยนี้จะสามารถมีโอกาสชอบผู้หญิงด้วยกันได้ไหมคะ แต่ด้วยอายุห่างกันมากๆ เลยไม่กล้าที่จะลองทำอะไรเลย เจอเฟสบุค ไอจีแล้วก็ยังไม่กล้าที่จะทักไปเพราะเหมือนรู้ตัวเองอยู่แล้วว่าจะแห้ว แต่อีกใจก็อยากลองสักตั้ง แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ได้แค่เดินสวนกันไปมาโดยที่พี่เขาไม่รู้จักเราเลย เวลาพักเบรคก็ไม่ค่อยตรงกัน มีวิธีไหนบ้างคะที่จะพอได้ลองคุยกันบ้าง อยากรู้จักพี่เขาให้มากกว่านี้ต้องเริ่มต้นยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่