ขอความช่วยเหลือ เรื่องหมากินกระดูกไก่สุก

สวัสดีค่ะ สามีเราชอบแอบเอากระดูกไก่สุกให้หมากิน เราพยายามให้ข้อมูลเพื่อจะบอกว่าหมากินกระดูกไก่สุกไม่ได้ กินได้แต่กระดูกดิบ เสร็จแล้วก็ทะเลาะกันโกรธกัน

การที่มีคนอื่นที่ไม่ใช่เรามาให้ข้อมูลกันหลายๆ คน น่าจะทำให้เขาเริ่มเชื่อบ้างว่ามันอันตรายกับหมาจริงๆ ดังนั้นเราจึงรบกวนเพื่อนในพันทิพช่วยเข้ามาให้ข้อมูลในคอมเม้นท์หน่อยนะคะ ใครมีประสบการณ์หมาต้องผ่าตัดเพราะกระดูกไก่สุก อาการ ค่าใช้จ่าย พิมพ์ลงมาได้เลยค่ะ ใครเป็นสัตวแพทย์คอมเม้นท์ให้ความรู้จะมีประโยชน์มาก ใครมีหลักฐานอะไรใส่ลงมาเลยนะคะ 

เมื่อสิบปีที่แล้วเคยเห็นหมอในคลินิกแถวชลบุรีลงภาพในเพจที่หมอผ่ากระดูกไก่ออกมาจากกระเพาะน้องหมา ถ้าใครพอนึกออกว่าคลินิกไหน บอกหน่อยนะคะ อยากขอภาพมาให้สามีดูเป็นหลักฐานว่ามันย่อยไม่ได้ค่ะ หรือถ้าใครมีภาพลงให้ดูจะขอบพระคุณมากๆ ค่ะ เดี๋ยวเราจะส่งลิ้งก์กระทู้นี้ให้สามีดูค่ะ

เราสงสารน้องหมามาก รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเราด้วยนะคะ
ขอบคุณในความช่วยเหลือของเพื่อนๆ ค่ะ

ป.ล. น้องหมาเป็นลาบราดอร์ผสมอิงลิชแซทเทอร์ค่ะ อีกตัวเป้นลูกของตัวแรกกับบางแก้วค่ะ
ป.ล. 2 กดแก้คำผิดไปหลายครั้งเลยค่ะ จะรีบออกจากบ้านแต่กลับมาอ่านทวนเลยเห็นคำผิดหลายรอบ ขออภัยด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่