คอนเทคเลนส์แห้งแล้วกลับมาใส่ใหม่

เป็นคนชอบใส่คอนเทคเลนส์ค่ะแต่ชอบปิดฝาไม่สนิทเลยทำให้น้ำคอนเทคระเหยออกวันต่อมาก็ใส่เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ พอถอดออกรู้สึกถอดยากมากค่ะ แทบจะติดตาเลย(หยอดน้ำตาเทียมตลอดค่ะ)จึงยากรู้ว่ามันเกี่ยวมันที่คอนเทคแห้ง(ไม่ถึงขั้นว่าคอนเทคกรอบยังนิ่มๆ อยู่)แล้วพอตอนใส่ทำให้คอนเทคเหมือนติดตาเราไปเลย
แสดงความคิดเห็น