ขอความกระจ่างเรื่องการรีไฟแนนต์ บ้าน/คอนโด ที่อยู่อาศัย หน่อยครับ

ส่วนตัวยังไม่เคยรี ครับ แต่ เห็นมีคนพูดว่า
ถ้าเรารี แล้ว ยอดรวมจะลดลง ซึ่ง คนพูดเอง ก็มีประวัติ รี บ้าน หลายรอบแล้วครับ เลยคิดว่า น่าเชื่อ
แต่ที่สงสัย คือ ไม่เข้าใจว่ารียังไง ยอดจะลดลงได้ยังไง ครับ

อย่าง เรากู้จากธนาคารซื้อบ้าน 3.5 ล้าน จ่ายไปแล้ว 4 ปี
ถ้าเหลือ ซัก 3.3 ล้าน คือเราเอา 3.3 ล้าน ไปรีไฟแนนต์ หรือ ว่า เอา 3.5 ล้าน ไป ครับ หรือ ว่า เอา ตัวบ้าน ไปตี ว่าเท่าไหร่
แล้วที่ว่า ถูกกว่า ถูกยังไง ครับ จาก 3.3 ล้าน ลดลงมาอีก หรือ ลดแค่ยอดรายเดือน หรือ ดอกลดลง แต่ ยอด ยัง 3.3 ล้านอยู่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่