แขนเป็นห้อเลือดนาน13ปีไม่หาย(มีรูป)

เราเป็นเหมือนห้อเลือดแบบนี้ประมาณ13ปีแล้วค่ะ ตั้งแต่ยังอยู่ป.1จำได้ว่าตอนนั้นเหมือนโดนหน้าต่างหนีบแล้วมันช้ำแล้วเป็นเลือดข้างใน ก็ไม่ได้เอะใจอะไรเพราะคิดว่าเดี๋ยวมันก็หาย จนผ่านมาหลายปีมากๆ มีคนทักว่าแขนไปโดนอะไรมาเราก็อธิบายให้ฟัง แต่มีแต่คนแปลกใจ เพราะเป็นนานมาก แต่หลังๆเริ่มชินแล้วค่ะ เพราะรู้สึกว่าไม่ได้กระทบต่อชีวิตประจำวันอะไร แต่ตอนนี้อายุ20แล้วค่ะ มีอาชีพที่เป็นนักแสดงที่ต้องโชว์ส่วนแขนที่เป็นข้อศอก (ใส่เสื้อผ้าแขนสั้นปกติ) มันเริ่มกระทบกับงานเรานิดหน่อยค่ะ
-อยากทราบว่ามันคืออะไรคะ แล้วเกิดจากอะไร (จริงๆแล้ว)
แล้วสามารถทำยังไงให้หายได้คะ เพราะถ้าไปเลเซอร์ที่คลินิคก็กลัวว่าจะไม่ได้ผล เป็นมันเป็นนู่นๆ ขึ้นมาเลยคค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🩵
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่