การจับงูด้วยตาข่ายหรือแหอวน work ไหมครับ

เป็นคนกลัวงู เคยเจองูเข้าบ้านแล้วทำอะไรไม่ถูก  รปภ หมู่บ้านมาช่วยจับ แต่กว่าจะมาก็นานแสนนาน เราก็กลัว ยืนบนโต๊ะสูง ๆ ไม่กล้าไปไหน

ช่วงนี้เห็น Tiktok ที่ใช้วิธีเอาขวนน้ำ 5 ลิตรจับงู ให้งูเลื้อยเข้าไปอย่างง่าย ๆ  ก็ดูดี แต่เอาเข้าจริงเราคงไม่กล้าทำ

ก็มาคิดเล่น ๆ ว่าจะทำยังไงในครั้งต่อไปหากมีงูเข้าบ้านอีก   แหอวนหรือตาข่ายไหวไหมครับ เจอตัวก็หว่านแหไปคลุมมัน มันก็จะเลื้อยขยับตัวพัน ๆ กับแหจนแก้ไม่ออก แล้วเราก็รอ รปภ หรือโทรเรียก จนท สถานเสาวภามาเอาไปอย่างใจเย็นได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่