การลงทะเบียนบัตรคนจน 2567

ในการลงทะเบียนผู้ที่มีรายได้น้อย(บัตรคนจน)เปิดให้ลงทะเบียนในช่วงเวลาไหนเหรอครับ เกณฑ์ในการขอสิทธิ แต่และเหมือนกันมั้ยครับ ในกรณีที่ครอบครัวมีรายได้เกินกว่าที่เกณฑ์ได้กำหนดไว้ เราจะสามารถขอลงทะเบียนได้หรือเปล่าครับ (เนื่องจาก ครอบครัวไม่ได้ให้การช่วยเหลือแต่อย่างใด เป็นคุณพ่อเลี้ยงเดี่ยว มีลูกสาว อายุ 2 ขวบ 1 คน) อาชีพรับจ้างทั่วไป เพราะต้องเอาลูกไปที่ทำงานกับเราด้วย เงินอุดหนุนเด็กแรกเกิดก็ไม่ได้รับเข้าบัญชีตัวเอง ต้องให้คนในครอบครัว เพื่อเป็นค่าที่อยู่อาศัยของเรา สองพ่อลูก ขอผู้ที่มี ความรู้ มีประสบการณ์ ในด้านนี้ มาให้คำตอบและคำแนะนำ ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า ไว้ ณ ที่นี้
หรือหากว่าใคร มีวิธีดีๆ ก็สามารถแนะนำผมก็ได้นะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างมากเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่