[CR] รีวิว ร้าน "Pasta & Basta" Italian Restaurant ที่ จ.ระยอง ร้านเล็กๆ นั่งสบายๆ อาหารอิตาเลี่ยนอร่อยมาก น่ามาลอง

วันนี้ขอแนะนำร้านอาหารอิตาเลี่ยนอร่อยๆ ที่ไม่ได้อยู่ใน กทม. แต่อยู่ที่ ระยอง "Pasta and Basta" พอดีมีคนแนะนำมาว่ารสชาติดี  มาครั้งนี้ครั้งแรกเช่นกัน รสชาติดีมาก คือ ถ้ามาแถวๆ ระยอง ถ้าอยากลองอาหารอิตาเลี่ยน ร้านนี้เป็นอีกร้านที่น่ามาลอง   และดูเหมือนว่าเจ้าของร้านจะเป็นต่างชาติ เป็นคนทำเอง    ร้านจะอยู่ในเมืองระยอง เปิด GPS ก็จะเจอเลย 

ผมมาถึงประมาณทุ่มกว่าๆ แล้ว มีคนเต็มร้านต้องรอนิดหน่อย  เมนูอาหาร แปลกอย่างนึงปรกติจะเจอแต่ร้านที่รับแต่เงินสด ไม่รับโอน
แต่ร้านนี้รับโอน ไม่รับเงินสด   และไม่มีบริการกลับบ้าน เหมือนว่า เอากลับแล้วมันจะไม่อร่อยเท่าที่ร้าน เลยอยากให้ได้ทานที่ร้านมากกว่า  
ร้านไม่ใหญ่มาก แต่ก็อบอุ่มสบายๆ สไตล์อิตาเลี่ยน

** อาหารอร่อยหรือไม่อร่อย รสนิยมแต่ละคนไม่เท่ากันนะครับ  ผมอาจบอกว่าถูกปากผม แต่สำหรับบางคนไม่ถูกปาก  สไตล์อาหารที่ผมชอบ ผมเป้นคนไม่ปรุงเครื่องปรุงอะไรเลย   แม้แต่ก๋วยเตี๋ยว อ จะใส่ก็แค่น้ำปลานิดหน่อยถ้าแบบมาจืดมากๆๆ  พริกป่น น้ำส้ม อะไรก็ตามแต่ แม้แต่จิ๊กโฉ่ก้ไม่จิ้ม ผมกินแบบทำมาแบบไหนผมก็กินแบบนั้น    เพราะฉะนั้น ถ้าบางอย่างผมบอกว่าเผ็ด นั่นอาจจะไม่เผ็ดเลยสำหรับบางคน  **
บางที

เชียบัตต้า  อร่อยดี  มีขายต่างหาก ผมก็สั่งกลับบ้านไปสองก้อน 

ไส้กรอกอิตาเลี่ยน ผมชอบไส้กรอกอิตาเลี่ยนร้านนี้มากๆ แนะนำว่าถ้ามาแล้วควรสั่งมาลอง

อาหารจานใหญ่นิดหน่อย แต่ก็ทานหมดกำลังดี 

ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   PASTA & BASTA Italian Restaurant
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่