สอบถามการติดแอร์ใหญ่ (36000 btu) 1 ตัว หรือ แอร์เล็ก (18000 btu) 2 ตัว ดีครับ

สอบถามความคิดเห็นการติดแอร์ห้องโถง ขนาด กว้าง 6 ม ลึก 7.5 ม หน่อยครับ

โซนด้านหน้า เป็นโซฟา ดูทีวี 
โซนด้านหลัง เป็น โต๊ะทานข้าว + ครัวฝรั่ง

น่าจะเปิดแอร์แค่ ช่วงวันเสาร์-อาทิตย์ ช่วงกลางวัน 
ชีวิต น่าจะอยู่บริเวณ โซนด้านหน้า โซฟา ซะส่วนใหญ่

ลังเล ว่าจะติด 36000 btu ตัวเดียว หรือ ติด 18000 btu 2 ตัว วางไว้แต่ละโซน ดีกว่ากันครับ

ถ้าติด 2 ตัว แล้วเวลาอยู่โซนหน้า สามารถเปิดแอร์แค่ ตัวเดียว จะได้มั้ยครับ

ปล ไม่ต้องการกั้นห้องนะครับ อย่างให้บ้านโล่งๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่