เรียนอาชญาวิทยา ม.รังสิต สามารถสอบตำรวจได้ไหม

อันนี้คืออยากรู้เฉยๆค่ะ เราอยากเป็นตำรวจ (ผู้หญิงนะคะ) ตอนนี้เรียน กศน. อีกประมาณปีนึงก็จะจบ วางแผนจะเรียนอาชญาวิทยา ม.รังสิต อยากทราบว่าหากจบด้านนี้ คณะนี้มา สามารถสอบเป็นตำรวจได้ไหมคะ (หากเป็นไปได้อยากได้ตำรวจพิสูจน์หลักฐาน ไม่ก็ สืบสวน) เพราะเราคิดว่าอาชญาวิทยานี่เหมาะกับตำรวจที่สุดแล้ว และอยากทราบเส้นทางการสอบหลังจากจบ ป.ตรี ทางด้านนี้ มหาวิทยาลัยรังสิต พอจบปุ๊ปสามารถสอบตำรวจได้เลยมั้ย จะดีใจมากหากบอกให้ด้วยว่า เส้นทางการสอบ การเป็นตำรวจ ยศหลังจากสอบได้และเงินเดือนเริ่มต้นประมาณเท่าไหร่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่