สงสัยครับอย่างยูทูปนั่งรีแอค หรือตัดมาใส่ไม่โดนลิขสิทธิ์ หรือตัดการสร้างรายได้กันหรือครับ

ผมก็ทำยูทูปมาสองสามปี ขนาดแค่มีเพลงลิขสิทธิ์แว่บเดียวตอนเดินผ่านในงานกิจกรรมมันยังแจ้งลิขสิทธิ์ผมต้องลบออก หรือว่าเอาตัดเพลงญี่ปุ่น คลิปมาใส่เล็กน้อยยังแจ้งเตือนอย่างไว ของทางญี่ปุ่นก็แรงมากเรื่องลิขสิทธิ์ แต่ผมเห็นบางคนดูเทปจะทั้ง EP มันผ่านได้ไงอะครับ หรือบางคนตัดฉากหนังมา หรือฉากเมะมา หรือนั่งรีแอคกันเขาไม่โดนกันรึครับ รู้ว่ามีแฟร์ยูส แต่ว่าขนาดผมเอามายังไม่ถึงหนึ่งนาทียังโดนเลย หลังๆเลยไม่เอาเลย ก็ทำมาได้เรื่อยๆแบบไม่โดนอะไร แต่บางทีก็อยากใส่ตัดฉากเวลาเล่าอะไรอย่างนี้บ้างอ่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่