จบป.ตรี บัญชี ต่อโทMBAดีไหม

คือตอนนี้กำลังเรียนป.ตรีบัญชีอยู่ค่ะ แต่ไม่ได้เป็นคนเรียนเก่งเกรดไม่ได้ดีมาก อยากเรียนต่อป.โท คิดว่าถ้าต่อด้านMBAจะดีไหมคะ ไม่ได้คิดที่จะทำงานทางด้านบัญชีเลยค่ะ แต่ในอนาคตก็มีแพลนอยากทำธุรกิจส่วนตัวอยู่บ้างค่ะ  หรือสามารถแนะนำได้นะคะ ถ้าต่อโทเราอยากต่อโทตปท.ค่ะ

ที่จริงไม่ได้อยากเรียนบช.เลยค่ะ ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าตัวเองชอบอะไร แต่คิดว่าบช.ถ้าเรียนไปน่าจะเอามาใช้ในชีวิตประจำวันได้เลยเลือกค่ะ แต่เรียนยากมากๆค่ะ🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่