เรียนจบ รด ปี3 สมัครทหารอากาศได้ไหม?

ผมมีความสนใจในทหารอากาศครับเป็นฝันวัยเด็ก แต่ลองไปสอบแล้วเมื่อปีก่อนไม่ผ่าน แล้วตอนนี้อายุ20แล้วสมัครปีนี้ไม่ทัน มันมีวิธีไหมครับ
ส่วนตัวผมเรียนจบ นศท.ชั้นปีที่3 ขึ้นทะเบียนนำปลดแล้ว และตอนนี้จะจบ ปวส.สาขาวิชาไฟฟ้ากำลัง
ยังพอมีวิธีไหมครับ
ขอความรู้และคำแนะนำจากพี่ๆทหาร หรือ ผู้มีความรู้ด้วยนะครับ
แม่อยากให้เป็นและตัวผมเองก็อยากเป็นด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่