ใครเคยผ่าตัดไทรอยด์แล้วทานอะไรก็สำลักบ้างคะ ?

กระทู้คำถาม
คือเราผ่าตัดไทรอยด์มา 4 วันแล้ว ทานน้ำทานข้าวยังไม่ได้เลยค่ะ กลืนแล้วสำลักตลอด หมอบอกอาจจะบาดเจ็บที่คอจากการใส่ท่อช่วยหายใจแต่เดี๋ยวก็หายไปเอง 2-3 วัน คนอื่นผ่าหลังเราเขาจนได้ออกจาก รพ. แล้วค่ะ แนะนำทีค่ะมีใครเคยเป็นไหมคะ ทรมานมาก แผลไม่เจ็บไม่อะไรเลยมีแค่ทานข้าวจิบน้ำยังไม่ได้ ได้แค่กลืนน้ำลาย 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่