กำลังจะบรรจุข้าราชการ แต่เสียดายเงินสงเคราะห์บุตรของประกันสังคม

สอบข้าราชการท้องถิ่นได้ กำลังจะบรรจุ ส่งประกันสังคมมาตรา 39 ต่อได้มั้ย เพราะตอนนี้ได้เงินสงเคราะห์บุตรลูก 2 คน คนละ 800 เสียดายเงินตรงนี้ค่ะ ส่งประกันสังคมมา 13 ปีแล้ว ลูกคนโต 4 ขวบ คนเล็ก 8 เดือน ไม่รู้ว่ากระทบสิทธิ์อะไรยังไงบ้าง รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองปรึกษาประกันสังคมดูนะครับ

ผมคิดว่าน่าจะได้สิทต่อ แต่อาจไม่ถึงหกขวบ เพราะข้าราชการก็มีสิทของข้าราชการ
คิดว่า สิทซ้อนสิทไม่ได้ครับ

ลองปรึกษาประกันสังคมดูครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่