ใครเป็นสิวมาหลายปีรักษาแล้วไม่หายบ้าง ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย

ขอบอกก่อนนะคะว่าเรา แพ้ครีมที่มีสารมาตอนช่วงจบมอ6กำลังเข้ามหาลัยค่ะ 
 เราพยายามรักษาหน้าจาดคลีนิค จากการกดสิว หาครีมทาบลาๆๆๆ ทุกวิธีแล้ว

แต่ไม่หายสนิทเลยค่ะ ช่วงแรกก็ดีขึ้น ป่านไปสักพักเห่อขึ้นเป็นก้อนไต เม็ดเท่านิ้วโป้ง 

เราเป็นพวกโรคจิตหน่อยๆเห็นสิวไม่ค่อยได้ชอบเจาะสิวแล้วเอากดออกให้ข้างในมันออก
เพราะคิดว่ามันน่าจะกายไวขึ้นกว่า 

เราเสียเงินมาเยอะมากแล้วค่ะ ลองหาทำทึกวถีทางเพื่อให้มันหาย เพราะ เราไม่มั่นใจในตัวเองเลย
ช่วงที่เป็นเราอายคนมาก และก็ไม่มั่นมจมากมากเพราะช่วงมาหาลัยเรามีแฟนค่ะ  เรากลัวแฟนอายคนอื่น

เราเป็นสิวมาจะ 7 ปี แล้ว แต่ช่วงหนักๆ ก็จะเป็นช่วงปี 3 จนปัจจุบันก็ยังมีสิวอยู่นะคะ แต่ไม่เยอะมากแล้ว 
ใครเป็นพอจะแชร์วิธีทำให้ลดน้อยลงแล้วค่อยๆหาย โดยไม่อันตราย ไม่เสียเงินเยอะบ้างคะ อนะนำเข้ามาได้นะ 

ปล.จะลองอันของทุกๆคนแล้วปรับใช่ดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่