อยู่อเมริกา ไปแจ้งแต่งตั้งผู้จัดการมรดกได้ที่ไหนครับ

สวัสดีครับ ตามหัวข้อเลยครับ แม่เสียชีวิตที่ไทย เราไปแต่งงานอยู่อเมริกา ตอนนี้ได้เป็นพลเมืองอเมริกาแล้ว แต่แม่เสียชีวิต เขาจะให้เราไปติดต่อกงสุลอเมริกาเพื่อเขียนหนังสือแต่งตั้งผู้จัดการมรดก เราสงสัย เลยถามว่าต้องไปสถานทูตไทยที่อเมริกา หรือว่าเป็นกงสุลอเมริกา เขาบอกว่าต้องเป็นกงสุลของอเมริกา ไม่แน่ใจว่าต้องไปที่ไหน เราอยู่ Wisconsin ครับ 
    รบกวนผู้รู้กฏหมายหรือผู้ที่เคยมีประสบการณ์มาก่อนแล้วช่วย แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่