ถอดซิมเลยได้ไหม

คือที่รร.หนูค่ะมีคนมาตั้งบูทค่ายซิมเขียวค่ะ จะเอาแต่คนที่อายุ17-18 โดยจะถามว่าน้องอายุเท่าไหร่ถามทุกคนที่เดินผ่านถ้าใครตอบไปว่า17 หรือ18 จะกอดคอควงแขนให้ไปเอาซิมเลยค่ะ ให้เรากรอกที่อยู่ ละบอกพี่มาแจกกซิมฟรีเน็ต1เดือน ไม่ต้องเสียเงินสักบาทให้เอาไปก่อนแต่ถ้าน้องไม่ชอบไม่พอใจให้โทรไปยกเลิกกับพี่ได้เลย แต่ถ้าใครอยากเล่นต่อเดือนละ399 คือเราเอามาแค่2วันโทรไปยกเลิก เขาไม่ให้ยกเลิกค่ะบอกให้น้องใช้ครบ1เดือนค่อยโทรมาหาพพี่ใหม่น้า พอใช้ครบ1เดือนเราโทรไปเขาบอกว่า น้องอยากยกเลิกต้องเสียเงิน428บาทนะคะรวมค่าบริการ เราเลยถามไหนพี่บอกใช้ซิมฟรี1เดือนไงคะเขาบอกมันเป็นโปรใช้ก่อนจ่ายทีหลังค่ะ ให้น้องจ่ายแล้วน้องกดโทรหาระบบอัตโนมัติให้ยกเลิกได้เลยนะคะแล้วเด็กนักเรียนที่อายุ17-18 จะหาเงินไปจ่ายยังไงคะ ?! คือมีคนหลงเชื่อแล้วเอาซิมไปหลายคนเลยค่ะ ในกรณีนี้ทิ้งซิมไปได้เลยไหมคะ ไม่เต็มใจจ่ายมากเพราะเหมือนหลอกลวงผู้บริโภคอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่