หัวข้อ Password Protected Sharing หายไป ต้องแก้ยังไงครับ

สอบถามสมาชิกครับ Windows 10  หัวข้อ Password Protected Sharing หายไป ต้องแก้ยังไงครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ต้องดูว่า network LAN/WIFI ที่เชื่อมต่อ เป็น Profile Private  หรือ Public
หากเป็น Public จะป้องกัน ไม่ให้มี Password Protect sharing
หากเป็น Private จะเลือกได้ว่า ON/Off Password Protected sharing สำหรับไฟล์ ที่จัดเก็บใน shared folders
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่