ขอสอบถามเรื่องนูโวsxหลายๆอย่างครับ

กระทู้คำถาม
1.อยาก สอบ ถาม ว่า ขอท่อกรองเปลือยครับของ Yamaha Nouvo Sx มันกี่มิลลิเมตร
2. ช่วงผมไม่อยู่แฟนเอารถไปใช้ กระแทกตกหลุมกรองเปลือยหลุด แล้วเขาฝืนขับต่อ มาประมาณ 2-3 วัน หลังจากนั้นเครื่องก็มีเสียงดังตลอด แถมความร้อนขึ้นด้วย แถมมีกลิ่นเหมือนจะไหม้ด้วยครับ ผมเติมน้ำยาหม้อน้ำแล้วก็ยังไม่หาย เป็นเพราะอะไรครับแต่ผมยังไม่เปลี่ยนไส้กรองอากาศนะครับ
( มีอีกหลายคำถามเลยใครมีความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้รบกวนมาตอบทีครับขอบคุณมากๆครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่