คนในครอบครัวติดยาควรทำยังไงดี?

เรื่องมีอยู่ว่าหลานของผมได้มีพฤติกรรมเปลี่ยนไปตั้งเเต่เขาติดยา(บ้า)อาการเริ่มไม่เหมื่อนเดิม ไม่นอน1-2วันไม่หลับไม่นอนพอนอนทีก็หลับเป็นวัน เริมมีอาการก้าวร้าว ซึ่งอายุหลานเเค่14ปีไม่รู้จะทำยังไงเเล้วครับ เคยไปปรึกษากับตำรวจเเล้วเขาก็บอกได้เเค่ว่าทำอะไรไม่ค่อยได้เพราะว่ายังเป็นเยาว์ชนอยู่ ผมขอคำเเนะนำหน่อยง่าต้องทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่