เรือนทาส ถ้าเปลี่ยนพระเอกเป็น ริว วชิรวิชญ์ น่าจะปังกว่านี้นะคะ

ตามบทแล้ว คุณเกื้อ น่าจะอายุมากกว่าบุษบงนิดหน่อย ไม่เกิน 3-4 ปี ตี๋ที่รับบทคุณเกื้อปีนี้อายุจะ 30 แล้ว คืออายุเท่ากับป๊อป ธัชทร ที่เล่นเป็นรอย ผัวมะลิในเรื่องนี้เลย แต่รอยมีมีบทบาทถึงตอนแก่เลย ในขณะที่ตี๋ซึ่งอายุเท่ากัน รับบทเป็นรุ่นลูกซะงั้น ตี๋ถึงจะดูหน้าเด็กก็จริง แต่เราว่าพอเข้าฉากกับอ๊ะอายมันก็ดูออกว่าอายุห่างกันเป็น 10 ปี ฟิลเหมือนชายกลางกับพจมานเลยค่ะ แถมตี๋ยังแสดงแข็งๆอยู่เลย น่าจะเหมาะกับการเล่นเป็นพระรองหรือตัวสมทบมากกว่า ถ้าสมมุติว่าได้ริว วชิรวิชญ์ ได้รับบทเป็นคุณเกื้อเราว่าบทนี้น่าจะปังกว่านี้นะคะ ริวดูอายุเหมาะสมกับบทมากกว่า แล้วก็การแสดงยังดีกว่าอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่