PTTGC เป็นหุ้นที่ไม่เคยสัมผัส

กระทู้สนทนา
ทุนของเพื่อน  แถว ๆ 40 กว่าบาท  มีอยู่ 100,000  หุ้น  และนิสัยเพื่อนคือ  งานยุ่งมากมาย  ไม่มีเวลาดูหุ้นเลย

เราจึงอาสาว่า จะคอยดูให้ถ้างบออก  บอกเพื่อนไปเรียบร้อยว่า  "งบสวยดีนะ  แต่ไม่ได้อ่านบทวิเคราะห์อะไรนะ"

ได้แต่ปลอบใจเพื่อนว่า  เอาหน่า  ยังไงเขาก็มีปันผลให้ 0.75  บาท   xd วันที่ 23 กพ นี้ และ เครดิตภาษีได้อีก

เราไม่เคยเล่นตัวนี้มาก่อน   วันนี้ก็เลยจัดสักไม้นึง  เผื่อไว้กินไอติมอีกสักมื้อ  555

กราฟน่ารักมั้ย  ยังไม่แน่ใจ เพราะไม่ทราบนิสัยเจ้ามือ รอลุ้นต่อไป...

SCC  ขายทิ้งไปแล้ว  ได้กินไอติม 2 มื้อ 555 

ชีวิตหวาน ๆ ด้วยไอติมนี่เอง...

นานาเรียน

ปล. ไม่ได้เชียร์ให้เล่นนะคะ  แค่มาเล่าให้ฟังว่า เพื่อนเล่นหุ้นแบบไม่ต้องดูอะไรเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่