อุตสาหกรรมการท่องเที่ยวมันสามารถเชื่อมโยงและต่อยอดไปอุตสาหกรรมอื่นๆได้อีกไหมครับ?

มีอุตสาหกรรมอะไรบ้างที่จะเกิดขึ้นตามมาถ้าเรามี logistics และการท่องเที่ยวที่เป็นจุดแข็งครับ?  
   ไทยเรามาถูกทางแล้วใช่ไหมที่ชู cultural soft power เพื่อเป็นจุดขายครับ?
    อุตสาหกรรมด้านอื่นๆ โดยเฉพาะพวกอุตสาหกรรมหนักๆ ที่ใช้เทคโนโลยีสูงๆ ตอนนี้เราแข็งแกร่งขนาดไหน?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่