เรื่องที่หนูจะบอกว่า สมัยอยู่ ม.1 - ม.6 เนี่ยหนูเคยโดนเพื่อนแกล้งค่ะ

สวัสดีค่ะ ฉันชื่อแอนนี่ หนูเป็นออทิสติกค่ะ คือหนูมีเรื่องอะไรจะมาเล่านะคะ สมัยหนูอยู่ ม.1 ตอนไปเรียนโรงเรียนคนพิเศษประจำที่ลพบุรี ใหม่ๆ หนูโดนเพื่อนคนที่ปกติแต่ไม่ได้พิการด้านไหนเลย ประเด็นที่หนูรู้สึกเกลียดคือ ชอบไถเงินหนู แกล้งหนู ใช้หนูซักผ้า เอาของของหนูไปซ่อน ด่าหนู โยนความผิด ฯลฯ ตอนหนูจบ ม.1 นางคนที่แกล้งหนูก็ลาออกไปแล้ว 
สมัย ม.2 หนูก็เคยโดนเพื่อนหูหนวกคนนึงยืมปากกาแล้วไม่คืน
สมัย ม.3 ก็มีผู้หญิงหูหนวกก็ทำร้ายหนู
สมัย ม.4 ก็โดนรุ่นน้องหูหนวกแย่งโทรศัพท์หนูไปเล่นค่ะ
สมัย ม.5 โดนรุ่นน้องที่หูหนวก แย่งโทรศัพท์เช่นเดียวกับที่พูดเมื่อตะกี้ค่ะ
และก็สุดท้าย ม.6 ก็โดนหูหนวกผู้หญิงคนนึงเอาสีนปกตีค่ะ
สิ่งที่หนูพูดเนี่ยอาจจะสั้นนะคะ เพราะหนูจำไม่ได้ว่าเคยโดนใครแกล้งมาบ้างค่ะ และก็หนูตอนนี้ อายุ 20 แล้วหนูจบ ม.6 แล้วและหนูไม่ได้เรียนต่อค่ะ หนูเลยอยู่บ้านทำงานบ้าน เพื่อแบ่งเบาภาระพ่อแม่ค่ะ
.
.
.
.
.

ถ้ากระทู้นี้มันสั้นเกินไปก็ขออภัยนะคะ คือหนูจำได้แค่นี้ เพราะหนูเป็นออทิสติกที่สามารถเขียนกระทู้พันทิปได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่