ตกลง อฟช. เขาคิดว่าแฟนคลับมีเวลาว่างตลอดจริง ๆ ใช่ไหม

กระทู้สนทนา
อย่างที่เห็นว่าเพิ่งประกาศว่าจะมี First Performance ซิง 16 วันที่ 22 ก.พ.

ซึ่งผมเคยตั้งกระทู้ไปแล้วว่างานผมไม่ใช่จันทร์-ศุกร์ หยุดเสาร์-อาทิตย์ ขอวันหยุดได้ราว ๆ วันที่ 15 ของทุกเดือน ถ้ารู้ล่วงหน้าก็ขอวันหยุดได้

แต่ อฟช. ชอบประกาศกะทันหัน แบบโรดโชว์ก็เล่นประกาศสัปดาห์ต่อสัปดาห์ หรือบางทีเข้าเดือนที่จะจัดงานแล้วค่อยบอก จนผมขอวันหยุดไม่ทัน

คือมันเกิดจากการประสานงานภายในที่ไม่ดี หรือติดเซอร์ไพรส์ อยากจะเซอร์ไพรส์อะไรกันนักกันหนา

ผมก็ไม่ได้กะว่าจะต้องไปทุกงาน อย่างงานต่างจังหวัดผมก็ไม่เคยไป งานที่ไม่สนใจผมก็ไม่ไป แต่งานใหญ่ ๆ แบบนี้มันไม่น่ากะทันหันเลย ควรบอกอย่างน้อย 1 เดือนขึ้นไป

ก็หวังว่าจะปรับตารางงานตัวเองได้ และได้ไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่