พอดีจะเดินทางไปเกาหลีค่ะ แบบนี้ต้องขอวีซ่ามั้ยคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีเห็นว่าของสายการบิน China Eastern ตั๋วราคาดี แต่เราไม่มีวีซ่าค่ะ แล้วไปเปลี่ยนเครื่องที่จีนค่ะ พอดีศึกษาข้อมูลมาว่าถ้าอยู่ในtransit areaไม่เกิน24ชม. ไม่ต้องขอวีซ่า แต่เราไม่แน่ใจค่ะ ว่าถ้าออกจาก BKKตอนหัวค่ำแล้วไปถึงนู่นดึก ถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็นอีกวันนึงจะเป็นไรมั้ยคะ ต่อให้ไม่เกิน24ชม.แต่ถ้าข้ามไปเป็นอีกวันนึงจะได้รึเปล่าคะ แล้วกระเป๋าเช็คทรูเลยมั้ยคะ เรื่องโรงแรมเห็นว่ามีให้พักด้วย เราต้องจองไปเองมั้ยคะ รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่