สายการบินยกเลิกเที่ยวบินและขอเงินคืนผ่าน Traveloka

อยากจะสอบถามเกี่ยวกับการขอเงินคืนเงินเนื่องจากสายการบินยกเลิกเที่ยวบินค่ะ

เราได้จองเที่ยวบินอุบล-กรุงเทพ ของสายการบินนกแอร์ไว้เมื่อวันที่ 9 มกราคม แล้ววันที่ 13 มกราคม ทาง traveloka ส่งข้อความมาเเจ้งว่าเที่ยวบินได้ถูกยกเลิกโดยสายการบิน เราได้ทำการขอเงินคืนและโทรประสานกับทาง traveloka แล้ว ทางพนักงานแจ้งว่าต้องรอการประสานงานกับทางสายการบินเป็นเวลา 60-90 วัน ไม่รวมวันหยุดเสาร์อาทิตย์เเละวันหยุดนักขัตฤกษ์ เนื่องจากมีคำร้องขอคืนเงินเป็นจำนวนมาก ถ้าครบระยะเวลาตามที่พนักงานแจ้งเราจะได้เงินคืนไหมคะ เข้าติดตามสถานะในระบบก็แจ้งแค่ว่ารอการอนุมัติ อยากทราบว่าการขอคืนเงินต้องใช้ระยะเวลานานขนาดนั้นเลยหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่