เราชอบเพื่อนชาวต่างชาติคนนี้รึเปล่า??

คือช่วงต้นปีที่ผ่านมานี้เราเริ่มสนิทกับเพื่อนขาวต่างชาติผู้ชายที่มาแลกเปลี่ยนคนนึงค่ะ ก่อนหน้านี้เราไม่ได้สนิทกันเลยจนกระทั่งเค้าเริ่มมาเรียนกับห้องเราบ่อยขึ้นจนเราสังเกตเห็นบางอย่างที่เพื่อนที่มาแลกเปลี่ยนหลายคนไม่ค่อยจะเจอ (มั้งนะคะไม่แน่ใจ) นั่นก็คือเค้าเล่นโทรศัพท์บ่อยเกินไปจนทำให้เรารู้สึกว่าเค้าจะรู้สึกเหงามั้ย หลังจากนั้นเราก็เริ่มทักทายเค้าบ่อยขึ้น ชวนคุยบ่อยๆเท่าที่จะทำได้ (แต่ไม่บ่อยมากนะคะเพราะเราต้องเรียนด้วย) เราคุยทั้งแชทแล้วก็เวลาเจอหน้า แต่จะคุยแชทเยอะกว่าเพราะส่วนใหญ่เพื่อนจะทักมาช่วงนั้นเลยมีเรื่องให้คุยเยอะกว่าค่ะ ตอนเราคุยกับเพื่อนเรามีความสุขนะคะ ตลกกับแชทที่คุยกัน คุยกันประมาณ 2-3 ชม. เพราะเพื่อนตอบช้าด้วย แต่บางทีก็ตอบเร็วค่ะ เราคุยกันเกือบทุกวันประมาณ 3-4 วันต่อสัปดาห์ได้มั้งคะ คุยไปคุยมาเราเพิ่งมารู้ว่าเค้ากำลังจะบินกลับเรารู้สึกเสียใจมากค่ะ ไม่อยากให้เค้ากลับเลย เราร้องไห้หนักมากค่ะ5555555555 ตอนนี้เราไม่รู้ว่าเราชอบเค้าจริงๆรึเปล่า หรือเพราะสงสาร หรือแค่เพราะเราเพิ่งเคยมีเพื่อนต่างชาติเป็นผู้ชายครั้งเเรกเลยเราเลยชอบเค้าแบบเห่อเพื่อนใหม่หรือไม่ก็อาจจะแค่อารมณ์ชั่ววูบรึเปล่าคะ??

ตอนนี้เราไม่รู้ใจตัวเองเลยค่ะว่าชอบเค้าจริงๆรึเปล่า ถ้าคุณอ่านแล้วสังเกตเห็นอะไรก็ช่วยบอกเราทีนะคะ

ขอโทษที่ต้องให้มาอ่านเรื่องอะไรแปลกๆแบบนี้นะคะ 😭😭😭
แสดงความคิดเห็น