วิธีการเขียนบทความวิจารณ์ (หนังเรื่อง Parasite ) ควรเริ่มยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คืออยากทราบรายละเอียดของการที่เราจะวิจารณ์หนัง ซึ่งหนังที่เราเลือกก็คือ Parasite (ชนชั้นปรสิต) ของเกาหลี พอดีเราได้เรียนวิชา การพูดและการเขียนเชิงวิชาชีพ ก็เลยอยากสอบถามทุกคนที่พอจะทราบในเรื่อง มันควรเริ่มต้นยังไงดี การวางโครงเรื่องหลัก เรื่องย่อยอะไรแบบนี้ เราจะทำสรุปเป็นพรีเซนเทชั่น 3-5 หน้า เราควรจับจุดเอาโครงเรื่องใดขึ้นก่อนและอะไรต่อๆมาบ้างคะ บางทีฟังที่อาจารย์อธิบายแล้วแต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ ยังงงๆ รู้สึกว่าการวางโครงเรื่องที่เราจะนำเสนอมันยาก เพราะทุกเนื้อหามันก็ดูสำคัญไปหมดไม่รู้จะต้องเอาอะไรมาเขียนลงไปในนั้นบ้าง /ช่วยแนะนำ หรือชี้แนะให้หน่อยได้ไหมคะ ว่าเราควรใส่อะไรลงไปบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่