แบกเป้เที่ยวแนะนำทริปหัวหิน

สวัสดีค่ะ
อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เคยไปหัวหิน หรือเจ้าถิ่น มีจุดเช็คอินที่อยากแนะนำสำหรับมือใหม่หัดเที่ยวไหมคะ
เช่น จุดเช่ารถมอเตอร์ไซค์ สถานที่เที่ยว ร้านอาหาร คาเฟ่ หรือถ้ามีเป็นโฮมสเตย์หรือกิจกรรมในท้องถิ่น กิจกรรมของคนในชุมชนที่มีแค่ในพื้นที่ ประมาณนี้ค่ะแล้วถ้าเดินทางด้วยรถไฟจากหาดใหญ่ มีไหมคะ กี่บาท เวลาไหน พี่ๆคนไหนมีข้อมูลมาแชร์ให้หน่อยนะคะ 
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่