การแสดงผลของข้อมูลด้วยฟังก์ชัน TEXT

กระทู้คำถาม
พอดีผมอยากให้เลขแสดงผลแบบเบอร์โทร เลยใช้สูตร text กำหนดให้แสดงผล แต่ค่าที่จากสูตรทำไมถึงไม่แสดงค่า 0 ครับ หรือถ้าจะปรับสามารถใช้สูตรอะไรในการให้ excel แสดงผลตามข้อความเป๊ะ ๆ ไหมครับ

กับ ผมสามารถใช้ TEXT เพื่อให้แสดงข้อมูล ในรูปแบบ เลขที่เอกสารได้ไหมครับ เช่น 1/2567 โดยรับเลข 1 จาก เซลล์ที่กำหนด แล้วเติม #/2567 พอดีลองแล้ว ข้อความที่แสดงออกมาเป็น 2567/2567 แทนครับ

ผมลองใช้ TEXTJOINT แทนได้อยู่ แต่สงสัยว่า TEXT สามารถทำได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่