ท่าทางต่างๆของมนุษย์ สายวาด

สวัสดีครับ ผมสงสัยว่า ถ้าเราออกแบบท่าทางไม่ค่อยได้สัดส่วน หรือคิดท่าทางไม่ออก เราสามารถเอาแบบท่าทางต่างๆจากใน แอป P มาเป็นแบบในการวาดได้ไหมครับ?

เช่น
เอารูปท่าทางจากใน แอป P มา 1 รูป แล้ว วาดข้างๆกัน โดยเราวาดแบบมีโครงสร้างและสัดส่วนเหมือนกับในแบบที่เราบันทึกมา โดยที่เราไม่ได้วาดทับในรูปภาพ หรือเทรซ งานนั่นๆ เราวาดแค่โครงสร้างร่างกายเฉยๆไม่ได้เอาเสื้อผ้าหน้าตาหรือทรงผมมาใช้เรา (เอาแค่ท่าทาง) มาวาด แล้วเราใส่เสื้อใส่หน้าตาและทรงผมเข้าไปใหม่ แบบนี้ผิดไหมครับ?

แล้าถ้าได้เราสามารถนำไปขาย คมช. ได้ไหมครบ

ความคิดผมคิดว่าท่าทางต่างๆของมนุษย์ มีคนนำมาวาดอาจจะทุกรูปแบบแล้ว 1 ล้านคนวาด ได้ 1 ล้านท่าทาง ถ้า 10 ล้าน คน วาดละ อาจจะไม่หมดทุกท่าทาง แต่ส่วนใหญ่ผมไปดูๆมา ท่าทางต่างๆ ก็ไม่ได้ต่างกันมาก ต่างคนต่างออกแบบ ไม่มีผิดหรือถูก
บ้างคนวาดท่าทางเหมือนกับงานในแอป P ทั้งๆที่วาดเอง โดนหาว่า ลอกงานบ้าง วาดทับบ้าง เทรซ งานบ้าง 

ผมเลยเกิดความสงสัย ว่าเราสามารถทำได้ไหม? ต้องบอกไว้ก่อนนะครับผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเรื่องที่ผมพูดไป ทั้งหมดที่ถามไปเป็นความสงสัยของผมคนเดียว เพื่อมาหาความรู้ครับ 

(คำศัพท์สายวาดต่างๆ) ผมยังไม่ค่อยรู้มากเท่าไหร่ถ้าผิดพลาดอย่างไรขอโทษด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่