ในยุคปัจจุบัน หนังสืออะไรดังเท่า "ขายหัวเราะ" ในสมัยก่อนบ้างครับ?

เมื่อวันก่อนได้มีโอกาสจัดตู้หนังสือที่บ้านและย้ายมาคอนโด พบว่าหนังสือส่วนใหญ่ที่เก็บไว้ในตู้หนังสือสมัยเด็กคือ ขายหัวเราะ มหาสนุก รามาวตาร สาวดอกไม้กับนายกล้วยไข่ ปังปอนด์ หนูหิ่น สายลับช่องแอร์ เจ้าป่าอะเมซิ่ง ฯลฯ

และพอคุยกับเพื่อน บ้านเพื่อนทุกคนก็มีเหมือนกันหมด ขั้นต่ำที่ต้องมีอย่างน้อยก็คือขายหัวเราะสักเล่มติดไว้ในห้องน้ำ

เลยอยากรู้ว่าหนังสือที่ดังแบบทุกบ้านต้องมีในสมัยก่อน ปัจจุบันยังมีไหมครับ? หรือว่ายุคใหม่เขาอ่านแต่ e-Book / Online กันหมดแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่