เรื่องบัตรสวัสดิการของรัฐเป็นผู้สูงอายุและพิการแต่โดนตัดสิทธิ์

ยายผมเป็นผู้สูงอายุและพิการเคยได้รับสิทธิ์บัตรสวัสดิการของรัฐ (บัตรเก่า) แต่พอเปลี่ยนมาใช้บัตร ปชช ยายกลับโดนตัดสิทธิ์ไม่ได้รับเนื่องจากตอนสมัครใหม่เราระบุข้อมูลว่าโสด แต่ในระบบคอมพิวเตอร์ของหน่วยงานภาครัฐขึ้นว่าสถานะสมรส แต่คุณ ตาเสียไป 10 กว่าปีแล้วและหน่วยงานก็ออกใบมรณะบัตรมาให้แต่ไม่มีการเปลี่ยนสถานะจากสมรสเป็นโสด เราได้สอบถามจากทางเทศบาลแล้วได้คำตอบว่าระบบของกรมการปกครองไม่มีการอัพเดท เราต้องทำอย่างไรบ้างครับปัจจุบันยายอายุ 87 ปีแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่