เอกสารรับรองการทำงานขอเชงเก้น มีอายุกี่เดือนก่อนวันยื่นงีซ่า

อยากสอบถาม
1. อายุของใบรับรองการทำงาน มีอายุกี่เดือนก่อนวันยื่นวีซ่า (เช่น มีอายุ 1 เดือนหลังออกใบรับรอง ถ้าเกินใช้ยื่นไม่ได้แล้วไรงี้ครับ)
2. ใบรับรองการทำงาน ใช้ฉบับสำเนาได้ไหม เช่น HR ส่งมาเป็น PDF ละเราไปปริ้น หรือต้องใช้ฉบับตัวจริงเท่านั้น
3. มีเอกสารอะไรอีกบ้างที่อายุสั้น ควรขอก่อนใกล้วันยื่น 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่