Steward หน้าที่ (ขอผู้เชี่ยวชาญช่วยให้ความรู้หน่อยครับ )

เป็นนักศึกษาฝึกงานครับแผนก FB    ก่อนหน้านี้มีงาน Group ครับ แล้วมีการทานอาหาร Dinner แบบ บุฟเฟต์ หน้าหาด ทางFB ได้จัดโต๊ะอาหารเตรียมเครื่องมือเครื่อบใช้  ปูโต๊ะหรือส่วนต่างๆในหน้าที่ของ FBแล้ว  ไม่ทราบว่าโต๊ะที่วางอาหารในไลน์บุฟเฟต์ เป็นหน้าที่ของใครเหรอครับที่จะต้องมาจัดเตรียมให้แผนกครัวในการวางอาหารในไลน์บุฟเฟต์   พอดีโดนหัวหน้าเชฟด่ามาครับว่าเป็นหน้าที่ของ FB ที่ต้องหาโต๊ะมาไว้ให้เขา และเชฟบอกต่ออีกว่ามันไม่ใช่หน้าที่ของ Steward ครับ  เลยงง สรุปแล้ว Steward ไม่ได้มีหน้าที่ช่วยยกโต๊ะหรือช่วยขนของสำหรับจัดไลน์อาหารเหรอครับ     

ผิดถูกยังไงช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่